มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็กจัดตั้ง
“กองทุนช่วยเหลือเด็กและครอบครัวในสภาวะวิกฤต covid-19” ขึ้นด้วยความเชื่อที่ว่า ทุกคนล้วนอยากช่วยเหลือผู้อื่นในยามลำบากตามกำลังของตัวเองทั้งสิ้น และด้วยศักยภาพของมูลนิธิ ในการเข้าถึงกลุ่มเป้าหมายที่ตอนนี้ต้องประสพกับความยากลำบาก ขาดแคลน และไม่สามารถป้องกันตนเองได้ กองทุนช่วยเหลือจึงเป็นหัวใจสำคัญในการส่งต่อความช่วยเหลือให้แพร่กระจายในวงกว้างทั้งในพื้นที่ชุมชนเมือง ชนบทและ3จังหวัดชายแดนใต้
![☺️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfb/1/16/263a.png)
ร่วมช่วยเหลือเด็กๆให้ปลอดภัย จากสถานการณ์ไวรัสโควิด-19ได้ที่ธนาคารกรุงไทย บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 021-0-02168-3 ชื่อบัญชี มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)
![❤️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/2764.png)
เงินบริจาคของท่านสามารถลดหย่อนภาษีได้ กรุณาส่งข้อมูลและหลักฐานการบริจาคมาที่ เฟสบุค มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก หรือไลน์ Line : fcd หรือเวบไซด์