เรื่องราวจากชุมชนสะพานปลา ท้ายบ้าน จ.สมุทราปราการ
ชุมชนสะพานปลา อีกหนึ่งพื้นที่การทำงานของมูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก
มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก เด็กเยาวชนในชุมชน ได้ประสานงานกับหน่วยงานในพื้นที่เรื่องของการจัดการขยะในชุมชน ได้รับความมือและการมีส่วนร่วมของชุมชน เพื่อให้ชุมชนสะอาดและมีสุขภาวะที่ดีขึ้น
ชาวชุมชนสะพานปลาร่วมพูดคุยเรื่องการจัดการขยะในพื้นที่ชุมชนจากไม่มีจุดทิ้งขยะ ตอนนี้มีจุดทิ้งขยะเรียบร้อยแล้ว ชาวชุมชนยินดี ให้ความร่วมมือ มีส่วนร่วมเพื่อให้ชุมชนสะอาดและมีพื้นที่สุขภาวะที่ดีขึ้น
ผู้ใหญ่ที่ชาวชุมชนรับฟังมากที่สุดได้เสนอความคิดเห็นว่า
![👱♂️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td6/1/16/1f471_200d_2642.png)
![👱♂️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td6/1/16/1f471_200d_2642.png)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2024/06/441896579_465380512810466_8320848212314489938_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2024/06/441872151_465379786143872_7873625261670250394_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2024/06/441856260_465380596143791_8600613077789723351_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2024/06/441889432_465380712810446_8866552117830815559_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2024/06/441885050_465380639477120_5422352757599240780_n-840x630.jpg)
#มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก #สะพานปลาพายิ้มต่างแดน