วินาทีนี้ มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก ต้องขอบคุณเจ้าหน้าที่มูลนิธิฯ(นส.เสาวรัตน์ ประดาห์) อาสาสมัครผู้ปกครอง (พี่ติ๋มและพี่หมี)และน้องๆเยาวชนอาสา 4-5 คน ที่เป็นด่่านหน้าคอยช่วยเหลือพี่น้องชาวชุมชนดวงแขและชุมชนใกล้เคียงอย่างเต็มที่ ตลอดการแพร่ระบาดระลอก 3 ที่ผ่านมาจนถึงปัจจุบัน ในวันนี้ 29-07-64 สถานการณ์โควิด-19 ที่มีผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้น รายใหม่พุ่ง 17,669 ราย เสียชีวิตนิวไฮ 165 ศพ ในขณะที่เจ้าหน้าที่เเละอาสาสมัคร ศูนย์พัฒนาเด็กดวงแข มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก ยังทำงานกันเต็มที่ ลงชุมชนช่วยเหลือชาวบ้านเบื้องต้น นำข้าวกล่อง ยาที่จำเป็น วิตามิน ของใช้ต่างๆที่ผู้ใหญ่ใจดีส่งน้ำใจ ความห่วงใยผ่านมูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก ให้กับเด็กและครอบครัวที่ได้รับผลกระทบโควิด19 ในชุมชนยังมีที่มีความเสี่ยงสูงและผู้ติดเชื้อที่ต้องกักตัวในชุมชนเพื่อรอเข้ารับการรักษา มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก ขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีทุกท่าน ที่ส่งต่อน้ำใจมาให้เด็กเเละครอบครัวในชุมชน
ร่วมเป็นกำลังใจเพื่อช่วยเหลือเด็กเเลครอบครัวที่ได้รับผลกระทบโควิด19
ศูนย์พัฒนาเด็กดวงแข (มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก)
344 ถนนรองเมือง แขวงรองเมือง เขตปทุมวัน กทม. 10330
โทร. 02 -2156544 / 096-8350222
สนับสนุนกองทุนช่วยเหลือเด็กและครอบครัวในสภาวะวิกฤติcovid-19 มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก
ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 021-0-02168-3 ชื่อบัญชี มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก (ใบเสร็จลดหย่อนภาษีได้)
สนับสนุนการทำงานช่วยเหลือเด็กกับมูลนิธิฯได้ทุกช่องทาง
facebook : iamchildpage
line official : https://lin.ee/eelBrnE
#โควิดวันนี้ #COVID19 #มูลนิธิเพื่อการพัฒนาเด็ก
#รองเมืองเรืองยิ้ม
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2021/07/221676127_531149561434377_5019774125758840368_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2021/07/222470997_533557451125594_3288536462525962676_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2021/07/224944350_951326438983117_6203784746925869126_n-840x630.jpg)
![](https://www.iamchild.org/wp-content/uploads/2021/07/216110542_4283245985103621_390198494965239785_n-630x840.jpg)